25.9 C
Kollam
Tuesday, July 23, 2024
HomeLifestyleFoodരോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ; ഈ കാര്യങ്ങൾ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു

രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ; ഈ കാര്യങ്ങൾ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു

വിറ്റാമിൻ സി വെള്ളത്തിൽ ലയിക്കുന്ന വിറ്റാമിനാണ്, ഇത് എല്ലാവരുടേയും ഏറ്റവും വലിയ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഒന്നാണ്, കൂടാതെ തുച്ഛമായ അളവിൽ ഒഴികെ ശരീരത്തിന് സംഭരിക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒന്നാണ് ഇത്. വാസ്തവത്തിൽ, വിറ്റാമിൻ സിയുടെ അഭാവം നിങ്ങളെ രോഗബാധിതരാക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. ആരോഗ്യകരമായ പല്ലുകൾ, എല്ലുകൾ, മോണകൾ, തരുണാസ്ഥി, കശേരുക്കൾ, ഡിസ്ക്, ജോയിന്റ് ലൈനിംഗ്, ത്വക്ക്, രക്തക്കുഴലുകൾ എന്നിവ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും പരിപാലിക്കുന്നതിനും ആവശ്യമായ കൊളാജൻ എന്ന പ്രോട്ടീൻ വിറ്റാമിൻ സിയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു .

വിറ്റാമിൻ സി അടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നാരങ്ങ, ഓറഞ്ച്, നാരങ്ങ, തക്കാളി,  കിവിഫ്രൂട്ട്, സ്ട്രോബെറി, കാന്റലോപ്സ്, ബ്രൊക്കോളി എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

മതിയായി ഉറങ്ങുക

ഉറക്കവും പ്രതിരോധശേഷിയും പരസ്പരം ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.മതിയായ വിശ്രമം ലഭിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ സ്വാഭാവിക പ്രതിരോധശേഷി ശക്തിപ്പെടുത്തും. കൂടാതെ, രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ അസുഖത്തിനെതിരെ പോരാടാൻ അനുവദിക്കുന്നതിന് അസുഖമുള്ളപ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ഉറങ്ങാം.

ഉറക്കക്കുറവ് നിങ്ങളുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയെ ബാധിക്കും. സാധാരണ തണുത്ത വൈറസ് പോലുള്ള വൈറസ് ബാധിച്ച ശേഷം ഗുണനിലവാരമുള്ള ഉറക്കമോ മതിയായ ഉറക്കമോ ലഭിക്കാത്ത ആളുകൾക്ക് അസുഖം വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു.

ഓരോ രാത്രിയും 7 അല്ലെങ്കിൽ അതിൽ കൂടുതൽ മണിക്കൂർ ഉറക്കം ലഭിക്കാൻ മുതിർന്നവർ ലക്ഷ്യമിടണം, അതേസമയം കൗമാരക്കാർക്ക് 8-10 മണിക്കൂറും  കുട്ടികളും ശിശുക്കളും 14 മണിക്കൂർ വരെ  ഉറക്കം ആവശ്യമാണ്.
കൂടുതൽ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക
നിങ്ങളുടെ രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളെ സാധാരണവും ആരോഗ്യകരവുമായ കോശങ്ങളും ദോഷകരമായ അധിനിവേശ ജീവികളും തമ്മിൽ വേർതിരിച്ചറിയാൻ ഗട്ട് ബാക്ടീരിയകളുടെ ഒരു ശൃംഖല സഹായിക്കുമെന്ന് ഗവേഷണം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.
നിങ്ങളുടെ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള രസകരവും എളുപ്പവുമായ മാർഗ്ഗമാണ് പച്ചക്കറികൾ, മാത്രമല്ല ഏത് വിഭവത്തിലും ഇത് ചേർക്കാം. നാരങ്ങ, ഓറഞ്ച്, നാരങ്ങ, തക്കാളി, തക്കാളി ജ്യൂസ്, കിവിഫ്രൂട്ട്, സ്ട്രോബെറി, കാന്റലോപ്സ്, ബ്രൊക്കോളി, കോളിഫ്ളവർ, മധുരക്കിഴങ്ങ് എന്നിവ കഴിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ശരീരം പൊരുതുന്ന ഏതൊരു കാര്യത്തിനും വിശ്വസനീയമായ മറുമരുന്നാണ് ഭവനങ്ങളിൽ ചിക്കൻ നൂഡിൽ സൂപ്പ്. വെളുത്തുള്ളി, സെലറി, കാരറ്റ്, ചിക്കൻ തുടങ്ങിയ പോഷക ഉൽ‌പന്നങ്ങൾ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു .
സ്‌ട്രെസ് ലെവലുകൾ നിയന്ത്രിക്കുക
നിങ്ങൾ അമിത സമ്മർദ്ദത്തിലായിരിക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ പ്രതിരോധശേഷി കുറയുകയും നിങ്ങളെ രോഗിയാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.  അതുപോലെ തന്നെ രോഗപ്രതിരോധ കോശങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനത്തിലെ അസന്തുലിതാവസ്ഥയും. നിങ്ങളുടെ സമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങൾ ആരംഭിക്കുക, സമ്മർദ്ദം ഒഴിവാക്കാൻ ആവശ്യമുള്ളപ്പോഴെല്ലാം ഇടവേള എടുക്കുക, അല്ലെങ്കിൽ ധ്യാനം, വ്യായാമം, ജേണലിംഗ്, യോഗ പരിശീലനങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുത്തുക.
പുകവലിയും മദ്യപാനവും ഒഴിവാക്കുക
അമിതമായ പുകയില ഉപഭോഗവും മദ്യപാനവും രോഗപ്രതിരോധ ആരോഗ്യത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ശ്വാസകോശത്തിലെ അണുബാധയ്ക്കുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
പതിവ് വ്യായാമം / യോഗ
എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള ആളുകൾക്ക് ശാരീരികവും മാനസികവുമായ ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങൾ യോഗ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങൾ ഒരു രോഗത്തിലൂടെ കടന്നുപോകുകയോ ശസ്ത്രക്രിയയിൽ നിന്ന് കരകയറുകയോ അല്ലെങ്കിൽ വിട്ടുമാറാത്ത അവസ്ഥയിൽ കഴിയുകയോ ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, യോഗ നിങ്ങളുടെ ചികിത്സയുടെ അവിഭാജ്യ ഘടകമായിത്തീരുകയും സുഖപ്പെടുത്താൻ തിടുക്കം കൂട്ടുകയും ചെയ്യും.
പതിവ് വ്യായാമം അല്ലെങ്കിൽ യോഗ നിങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഉറക്കത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം ഉയർത്തുകയും ചെയ്യും. പ്രതിരോധശേഷി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഈ രണ്ട് ഘടകങ്ങളും പ്രധാനമാണ്.
മതിയായ ജല ഉപഭോഗം
നിങ്ങൾ ജലാംശം നിലനിർത്തുന്നില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ശാരീരിക പ്രകടനത്തെ ബാധിച്ചേക്കാം. കഠിനമായ വ്യായാമത്തിലോ ഉയർന്ന ചൂടിലോ ഇത് വളരെ പ്രധാനമാണ്.
നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ ജലത്തിന്റെ 2% വരെ നഷ്ടപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ നിർജ്ജലീകരണം ശ്രദ്ധേയമായ ഫലമുണ്ടാക്കും. എന്നിരുന്നാലും, അത്ലറ്റുകൾക്ക് അവരുടെ ശരീരഭാരത്തിന്റെ 6-10% വരെ വിയർപ്പ് വഴി നഷ്ടപ്പെടുന്നത് അസാധാരണമല്ല.
ഇത് ശരീര താപനിലയിൽ മാറ്റം വരുത്താനും പ്രചോദനം കുറയ്ക്കാനും ക്ഷീണം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ഇടയാക്കും. ശാരീരികമായും മാനസികമായും വ്യായാമം കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്
നിങ്ങളുടെ ജല ഉപഭോഗം വർദ്ധിക്കുന്നത് ആരോഗ്യപരമായ പല ഗുണങ്ങളും നൽകിയേക്കാം, പ്രത്യേകിച്ചും രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ, ചർമ്മ ആരോഗ്യം.
പൊതുവേ, ഓരോ 15 കിലോഗ്രാം ഭാരത്തിനും 1 ലിറ്റർ വെള്ളം കുടിക്കാൻ നിങ്ങൾ ശ്രമിക്കണം. ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങളുടെ ഭാരം 60 കിലോഗ്രാം ആണെങ്കിൽ, അത് ഒരു ദിവസം 4-4.5 ലിറ്റർ വെള്ളമായിരിക്കും.
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisement -

Recent Comments