32 C
Kollam
Wednesday, November 25, 2020
Home Lifestyle Health & Fitness മാറാരോഗങ്ങൾക്ക് പച്ച മരുന്ന് സിദ്ധൗഷധം

മാറാരോഗങ്ങൾക്ക് പച്ച മരുന്ന് സിദ്ധൗഷധം

മാറാരോഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള മരുന്ന് വീട്ടുമുറ്റത്ത് തന്നെയുള്ളപ്പോള്‍ ചികിത്സയ്ക്കായി  കോടിക്കണക്കിനു രൂപ മുടക്കുന്ന മനുഷ്യന്‍ രോഗങ്ങള്‍ വിളിച്ചു വരുത്തുകയാണെന്ന് പാരമ്പര്യചികിത്സകനായ മോഹനന്‍ വൈദ്യര്‍.  മനുഷ്യന്‍ ഭയക്കുന്ന ക്യാന്‍സര്‍ രോഗം വെറും പൊള്ളയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എ സി വി ന്യൂസിന് പ്രത്യേകമായി നല്കിയ അഭിമുഖത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു മോഹനൻ വൈദ്യർ.

മാരരോഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള മരുന്ന് നമ്മുടെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് തന്നെ ഉണ്ടെന്നും ക്യാന്‍സര്‍ എന്നത് വെറും പൊള്ളയായ രോഗമാണെന്നും പാരമ്പര്യ ആയുര്‍വേദ ചികിത്സകനായ മോഹനന്‍ വൈദ്യര്‍ പറഞ്ഞു. നമ്മുടെ വീട്ടു മുറ്റത്ത് നില്‍ക്കുന്ന പച്ചമരുന്ന് കൊണ്ട് മാറ്റാനാകുന്ന രോഗമാണ് ക്യാന്‍സര്‍. എന്നാല്‍ ആധുനിക ചികിത്സാ രീതി ക്യാന്‍സറിനെ  മാരക രോഗമായി ചിത്രീകരിച്ച് മനുഷ്യ ശരീരത്തിനു ഏറെ ദോഷകരമായ കീമോതെറാപ്പി പോലുള്ള ചികിത്സയിലൂടെ സൂക്ഷ്മ കണങ്ങള്‍ പ്രവഹിപ്പിക്കുന്നു. യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ കീമോ ചെയ്യുന്നതാണ് ക്യാന്‍സര്‍ രോഗത്തിനു അടിമയാക്കുന്നത് എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പണ്ടുകാലത്തെ വിദ്രഹി, മഹോദരം, ഗ്രന്ഥിവീക്കം,  മുഴ എന്നീ രോഗങ്ങളാണ് ആധുനിക വൈദ്യ ശാസ്ത്രത്തില്‍ ക്യാന്‍സര്‍ ആയി മാറിയത്. ഇതിനു കുറുന്തോട്ടി, കീഴാര്‍ നെല്ലി, നാല്‍പ്പാമരം, വേപ്പ്,കാറ്റാര്‍ വാഴ തുടങ്ങിയ പച്ചമരുന്നുകള്‍ തന്നെയാണ് അത്യുത്തമമെന്നു അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: