28 C
Kollam
Wednesday, November 25, 2020
Home News ടിക്കറ്റ് അടിക്കാന്‍ കൈ അമര്‍ത്തി ; കേട്ടത് ശബ്ദം മാത്രം ; ഞെട്ടിത്തരിച്ച് കണ്ടക്ടര്‍ ;...

ടിക്കറ്റ് അടിക്കാന്‍ കൈ അമര്‍ത്തി ; കേട്ടത് ശബ്ദം മാത്രം ; ഞെട്ടിത്തരിച്ച് കണ്ടക്ടര്‍ ; തിരക്കിയപ്പോഴാണ് കാര്യം മനസ്സിലായത് ടിക്കറ്റ് മെഷീനുകളെ നിശ്ചലമാക്കിയത് മറ്റാരുമല്ല സ്വകാര്യ കമ്പനിയാണെന്ന് ; ഇതോടെ അങ്കലാപ്പിലായി കെ.എസ്.ആര്‍.ടി സി.

യാത്രക്കാരെ കയറ്റി ചീറിപായാനുള്ള തിടുക്കത്തിലായിരുന്നു ആനവണ്ടി (കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സി ബസ്സ് ) .തിരുവനന്തപുരം ഡിപ്പോയില്‍ നിന്ന് ബസ്സ് എടുക്കേണ്ട സമയം 10: 45. ക്യാന്റീനില്‍ നിന്ന് ചായ കുടിച്ച ശേഷം ഓടി എത്തിയ ഡ്രൈവര്‍ വണ്ടി സ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്തു. കണ്ടക്ടര്‍ ബെല്‍ അടിച്ചു ധൃതിയില്‍ ടിക്കറ്റ് മെഷീനില്‍ ഒന്നു ഞെക്കി. വെറും ബീപ്പ് ശബ്ദം മാത്രം. എന്താ കാര്യം എന്നറിയാതെ പകച്ചു നിന്ന കണ്ടക്ടറോട് ഡ്രൈവര്‍ കാര്യം തിരക്കി. ടിക്കറ്റ് മെഷീന്‍ കേടായതാണോ എന്ന് തിരക്കി. പിന്നാലെ എല്ലാ ബസ്സിലും ഇതേ അവസ്ഥ . ഉടന്‍ തന്നെ ഓഫീസുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു അപ്പോഴാണ് കാര്യം മനസ്സിലായത്. ടിക്കറ്റ് മെഷീനുകള്‍ നല്‍കുന്ന ബാംഗ്ലൂരില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സ്വകാര്യ കമ്പനി സെര്‍വര്‍ ഓഫാക്കിയതാണ് കാര്യം . ബാംഗ്ലൂര്‍ ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ക്വാണ്ടം ഇയോണ്‍ എന്ന കമ്പനിയാണ് കെ.എസ്.ആര്‍.ടി,സിക്ക് ടിക്കറ്റ് മെഷീനും സെര്‍വറും നല്‍കുന്നത്. ഇതിന്റെ മെയിന്റനന്‍സ് ചാര്‍ജിനായി മൂന്നു കോടിയോളം രൂപ കെ.എസ്. ആര്‍.ടി.സി നല്‍കിയിട്ടില്ലെന്നു മാത്രമല്ല . 2017 -ല്‍ കരാര്‍ തീര്‍ന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ വീണ്ടും പുതിയത് വാങ്ങാനായി കരാര്‍ ഒപ്പിടാന്‍ കമ്പനിയെ നിര്‍ബന്ധിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാല്‍ മെയിന്റനന്‍സ് ചാര്‍ജിന്റെ കുടിശ്ശിക ഉള്ളതിനാല്‍ കമ്പനി കരാര്‍ ഒപ്പിടാന്‍ വൈകിപ്പിച്ചു. ഇതോടെ കെഎസ്.ആര്‍.ടി.സി കമ്പനിയെ കരിമ്പട്ടികയില്‍ പെടുത്തി. ഇതിനു മറുപണി എന്ന വണ്ണമാണ് കമ്പനി സര്‍വ്വര്‍ ഓഫ് ചെയതത്. ഇതോടെ കെ.എസ്.ആര്‍.ടിസി സര്‍വ്വീസുകള്‍ എല്ലാം മുടങ്ങുകയായിരുന്നു. നഷ്ടം എത്രമാത്രം എന്നു വിലയിരുത്തിയിട്ടില്ല . അതു വരും ദിവസങ്ങളില്‍ പുറത്തു വരുമെന്ന് സമന്വയം ഇന്റലിജന്റസ് കരുതുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: