27 C
Kollam
Sunday, November 29, 2020
Home News Politics ഗാന്ധി എന്താക്കി ഇന്ത്യ മാന്തി പുണ്ണാക്കി 'എന്ന് റോഡിലൂടെ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ചു നടന്നവനാണ് താങ്കളെന്ന് ഇവിടെ...

ഗാന്ധി എന്താക്കി ഇന്ത്യ മാന്തി പുണ്ണാക്കി ‘എന്ന് റോഡിലൂടെ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ചു നടന്നവനാണ് താങ്കളെന്ന് ഇവിടെ എല്ലാര്‍ക്കും അറിയാം; പിണറായി ഗാന്ധിയെ സ്തുതിച്ചത് മതി ; പോസ്റ്റിന് താഴെ പൊങ്കാല മഹോത്സവം നടത്തി സൈബര്‍ പോരാളികള്‍ ; വടി കൊടുത്ത് വാങ്ങിയ അടിയുടെ എണ്ണം ഓര്‍മ്മയില്ല

മാഹാത്മാ ഗാന്ധിയെ അനുസ്മരിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ ഫേസ്ബുക്കില്‍ ഒരു കുറിപ്പിട്ടു. ഗാന്ധിജിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയവര്‍ തന്നെ അദ്ദേഹത്തെ സ്വന്തമാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നു കുറ്റപ്പെടുത്തലായിരുന്നു അതു നിറയെ… എന്നാല്‍ ഇതു കണ്ട് അടങ്ങിയിരിക്കാന്‍ അവര്‍ ഒരുക്കമായിരുന്നില്ല. ഒരു പോരാളി ഇങ്ങനെ ഒരു കുറിപ്പ് പിണറായിയുടെ പോസ്റ്റിന് താഴെ ഇട്ടു

എടോ മുഖ്യമന്ത്രീ..ലേശം ഉളുപ്പ് വേണം.
കുത്തി തിരിപ്പ് ഒഴിവാക്കി ഒരു ആശയമെങ്കിലും പങ്കുവെക്കാന്‍ ചാവുന്നതിന് മുമ്പ കഴിയുമോ ഇത്തിരി നിലവാരമെങ്കിലും കാണിക്കണം. പിന്നാലെ എത്തി പോരാളിമാരുടെ പൊങ്കാല മഹാമഹം.
‘ഗാന്ധി എന്താക്കി ഇന്ത്യ മാന്തി പുണ്ണാക്കി ‘എന്ന് റോഡിലൂടെ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ചു നടന്നവനാണ് താങ്കളെന്ന് ഇവിടെ എല്ലാര്‍ക്കും അറിയാം. ബാഗില്‍ വെടിയുണ്ടകൊണ്ടു നടന്ന താങ്കളുടെ ആശംസ അഹിംസാവാദിയായ ഗാന്ധിജിക്ക് തന്നെ അപമാനമാണ് മറ്റൊരു പോരാളി കുറിച്ചു.
ഗാന്ധി ഘാതകര്‍ എന്ന പദം അനുയോജ്യമായി ചേരുന്നത് അന്ന് ഹിന്ദുമഹാസഭയുടെ പ്രസിഡന്റായിരുന്ന നിര്‍മ്മല്‍ ചാറ്റര്‍ജിക്കാണ്. അതായത് സി.പി.എമ്മിന്റെ സമുന്നത നേതാവായിരുന്ന സോമനാഥ് ചാറ്റര്‍ജിയുടെ അച്ഛന്‍ അതുകൊണ്ട് ഹിന്ദുമഹാസഭയും ഗോഡ്സെയും ഏറ്റെടുത്തിരിക്കുന്നത് സി.പി.എം എന്ന രാഷ്ട്രീയ കക്ഷിക്കാണെന്നും ചിലര്‍ ഓര്‍മപ്പെടുത്തുന്നുണ്ട്.

Previous articleഗന്ധര്‍വ സംഗീതം പീലിയുഴിഞ്ഞു; അനന്തപുരി പൗര്‍ണമിയായി ; അമൃത സംഗീതം ഒന്നായി ; അനന്തപുരിയെ സംഗീത ഹാരം അണിയിച്ച് യേശുദാസ് ;കച്ചേരി കേള്‍ക്കാന്‍ ഒഴുകിയെത്തിയത് ലക്ഷങ്ങള്‍; ഗന്ധര്‍വനാദത്തിന്റെ ആനന്ദം നുകര്‍ന്ന് ആസ്വാദകര്‍
Next articleഎന്റെ ജീവിതത്തില്‍ നിരവധി പെണ്ണുങ്ങളുടെ പേര് വലിച്ചിഴച്ചിട്ടുണ്ട്; അവസാനമായി അവര്‍ പറഞ്ഞവസാനിപ്പിച്ചത് ബിന്ദുവിന്റെ പേരാണ്; ഭര്‍ത്താവ് മരിച്ച ദു:ഖത്തില്‍ വേദന തിന്നുന്ന അവളെ സമാധാനിപ്പിക്കാനാണ് ഞാന്‍ അപ്പോഴും ശ്രമിച്ചത് ; എന്നാല്‍ ഇന്നു ഞാന്‍ പറയട്ടെ എന്റെ ജീവിതത്തില്‍ എല്ലാ ബിന്ദുവാണ് ; സായ് കുമാര്‍ മനസ്സു തുറക്കുന്നു…

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:01:48

കൊല്ലം ബോട്ട്ജെട്ടിയിൽ നിന്നുമുള്ള ജലഗതാഗതം വെറും സേവന സർവ്വീസായി തുടരുന്നു

ഒട്ടും ലാഭേഛയില്ലാതെ സർവ്വീസ്. ജലഗതാഗതം തീർത്തും നഷ്ടത്തിലാണെങ്കിലും അത് ഒരു സേവനം എന്ന നിലയിൽ നിർത്താൻ കഴിയാത്ത അവസ്ഥയിലാണ്.

കരുനാഗപ്പള്ളിയിൽ കണ്ടൈനർ ലോറിയിടിച്ച് അപകടം; ഒരാൾ മരിച്ചു

കരുനാഗപ്പള്ളിയിൽ കണ്ടൈനർ ലോറി നിയന്ത്രണം വിട്ട് അപകടത്തിൽ ഒരാൾ മരിച്ചു. പത്ര ഏജന്റായ തൊടിയൂർ സ്വദേശി 60 വയസുള്ള യൂസഫാണ് മരിച്ചത്. വെളുപ്പിന് 5 മണിയോടെയായിരുന്നു സംഭവം. പുലർച്ചെ പടനായർകുളങ്ങര ക്ഷേത്രത്തിന് സമീപം പത്രക്കെട്ടുകൾ എത്തുന്ന കടയിലേക്കാണ്...

തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അനന്തരഫലം എന്തിനെയാണ് വിഭാവന ചെയ്യുന്നത്; ജന നന്മയെ ലക്ഷ്യമാക്കിയോ?

ഈ തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അനന്തരഫലം എന്തിനെയാണ് വിഭാവന ചെയ്യുന്നത്. രാഷ്ട്രീയ മൂല്യങ്ങളെയോ അതോ വ്യക്തി മൂല്യങ്ങളെയോ ? ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ കൂടുതൽ മുൻതൂക്കം നല്കേണ്ടത് രാഷ്ട്രീയ കാര്യത്തിലാണ്. രാഷ്ട്രീയം ആകെ കലുഷിതമായിരിക്കുന്നു. LDF ഉം UDF ഉം...
00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...

Recent Comments

%d bloggers like this: