32 C
Kollam
Wednesday, November 25, 2020
Home Regional Religion & Spirituality ശബരിമല പ്രശ്നം സങ്കീർണ്ണമാക്കി

ശബരിമല പ്രശ്നം സങ്കീർണ്ണമാക്കി

ശബരിമല വിഷയം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ സംസ്ഥാനസർക്കാർ പൂർണ്ണമായി പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് എൻ.കെ. പ്രേമചന്ദ്രൻ എം.പി.പ്രശ്നം സങ്കീർണ്ണമാക്കി സംസ്ഥാനത്തെ ക്രമസമാധാനനില തകർത്തതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വം മുഖ്യമന്ത്രിക്കാണ്. അവിശ്വാസികളായ ആക്ടിവിസ്റ്റുകളെ പോലീസ് സംരക്ഷണം നൽകി സന്നിധാനത്തെത്തിച്ച് പ്രകോപനം സൃഷ്ടിക്കുവാൻ സർക്കാർ നടത്തുന്ന ശ്രമം അപലപനീയമാണ്. സർക്കാർ സ്പോൺസേർഡ് വിശ്വാസ ധ്വംസനമാണ് ഇന്ന് ശബരിമലയിൽ നടന്നത്. കേന്ദ്രം ഭരിക്കുന്ന ബി.ജെ.പി ക്കും കേരളം ഭരിക്കുന്ന സി.പി.എം നും ഭരണപരവും നിയമപരവുമായ മാർഗ്ഗങ്ങളിലൂടെ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാമെന്നിരിക്കെ അതിനു മുതിരാതെ മത സാമുദായിക വിഭാഗീയത ഉണ്ടാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത് ആപത്കരമാണ്. രാഷ്ട്രീയ ലാഭം കൊയ്യാനാണ് ബി.ജെ.പി യും സി.പി.എമ്മും ശ്രമിക്കുന്നത്. ശബരിമല കലാപഭൂമിയാക്കിയതിൽ ബി.ജെ.പിക്കും സംസ്ഥാന സർക്കാരിനും തുല്യ ഉത്തരവാദിത്വമാണുള്ളത്. ശബരിമല വിഷയത്തിൽ തുടക്കം മുതൽ സർക്കാർ സ്വീകരിച്ചു വരുന്ന സമീപനം ദുരൂഹമാണ്. ബി.ജെ.പി ക്കും സംഘപരിവാറിനും വളക്കൂറുള്ള മണ്ണാക്കി കേരളത്തെ മാറ്റിയെടുക്കുന്നതിനുള്ള രഹസ്യ അജണ്ട നടപ്പാക്കുകയാണ് മുഖ്യമന്തി. ശബരിമല വിധിക്ക് സമാനമായ നിരവധി വിധികൾ സുപ്രീം കോടതിയിൽ നിന്നുമുണ്ടായപ്പോൾ അതിനെയൊക്കെ അതിജീവിക്കാൻ സാധ്യമായ എല്ലാ മാർഗ്ഗങ്ങളും സംസ്ഥാന സർക്കാർ

സ്വീകരിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ ശബരിമല വിഷയത്തിൽ തികച്ചും വിരുദ്ധമായ നിലപാടാണ് സർക്കാരിന്റേത്. മതസാമുദായിക ധ്രുവീകരണത്തിന് പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന പ്രകോപനപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങളാണ് ബി.ജെ.പി സംഘപരിവാർ സംഘടനകൾ നടത്തു
ന്നത്. ജാതിയുടെയും ഉപജാതിയുടെയും ധ്രുവീകരണത്തിന് പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന പ്രകോപനപരമായ പ്രസ്താവനകളാണ് മുഖ്യമന്ത്രിയുടേത്. വർണ്ണവിവേചനത്തിന്റെ നാളുകളിലേക്ക് സംസ്ഥാനത്തെ പിന്നോക്കം വലിക്കുന്ന മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പ്രസ്താവന
ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധവും സത്യപ്രതിജ്ഞാ ലംഘനവും മുഖ്യമന്ത്രി പദവിക്ക് യോജിക്കാത്തതുമാണ്.

ജനാധിപത്യത്തിൽ സമവായത്തിനും സമന്വയത്തിനുമുള്ള
വഴികൾ ആരായുന്നതിനു പകരം വിശ്വാസികളെ വെല്ലുവിളിച്ചു.
വിഷയം വഷളാക്കിയത് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ പിടിവാശിയാണ്. നിയമപരമായി സ്വത്രന്ത തീരുമാനമെടുക്കാൻ അവകാശമുള്ള ദേവസ്വം ബോർഡിനെപോലും തീരുമാനമെടുക്കാൻ അനുവദിക്കാതെ
മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വരുതിയിൽ നിർത്തിയതാണ് പ്രശ്നങ്ങൾ വഷ
ളാകാൻ കാരണം. വിധിയെ സംബന്ധിച്ച് അറ്റോണി ജനറൽ പ്രകടിപ്പിച്ച അഭിപ്രായം മുഖവിലക്കെടുത്ത് നിയമോപദേശം തേടാനും തുടർ നടപടി സ്വീകരിക്കാനും കേന്ദ്ര സംസ്ഥാന
സർക്കാരുകൾ തയ്യാറാകണം. സംസ്ഥാന സർക്കാർ പിടിവാശി ഉപേക്ഷിച്ച് പ്രശ്നത്തിന് പരിഹാരം ഉണ്ടാക്കണമെന്ന് എൻ.കെ പ്രേമചന്ദ്രൻ എം.പി. ആവശ്യപ്പെട്ടു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: