27 C
Kollam
Monday, November 30, 2020
Home Business മൂന്ന് ലക്ഷം വ്യാപാരികൾ കേരളത്തിൽ കച്ചവടം അവസാനിപ്പിക്കേണ്ടി വരും

മൂന്ന് ലക്ഷം വ്യാപാരികൾ കേരളത്തിൽ കച്ചവടം അവസാനിപ്പിക്കേണ്ടി വരും

ഇന്നെത്തെ ചിന്താവിഷയം :

” പ്രതീക്ഷ കൈവിടാതെ ”
– ഡി ജയകുമാരി

കൊവിഡ് വ്യാപനവും പ്രതിരോധ ശ്രമങ്ങളും നടക്കുമ്പോൾതന്നെ ഭാവിയിൽ നാം നേരിടാൻ പോകുന്ന വൻവിപത്തുകളെക്കുറിച്ചാണ് ആശങ്ക ഉയരുന്നത്. ലോക്ഡൗൺ വരുത്തിയ പ്രതിസന്ധികളും കഷ്ടനഷ്ടങ്ങളും കാരണം നമ്മുടെ സംസ്ഥാനത്ത് മൂന്ന് ലക്ഷം വ്യാപാരികൾ കച്ചവടം അവസാനിപ്പിക്കേണ്ടിവരും എന്നാണ് കേരള വ്യാപാരി വ്യവസായി ഏകോപന സമിതി കണക്കാക്കുന്നത്. കേന്ദ്ര- സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളുടെ സഹായം ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ കടക്കെണിയിൽപ്പെട്ട വ്യാപാരികൾ ആത്മഹത്യ ചെയ്യാൻപോലും സാധ്യതയുണ്ടെന്നാണ് സമിതി വ്യാകുലപ്പെടുന്നത്.

ഇന്ത്യയിൽ ഏഴ് കോടി ചില്ലറ വ്യാപാരികൾ 15000 കോടി രൂപയുടെ വ്യാപാരമാണ് നടത്തിയിരുന്നത്. കഴിഞ്ഞ 44 ദിവസമായി അത് നിലച്ചിരിക്കുന്നു. അതുവഴി കേന്ദ്ര- സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളുടെ വരുമാനവും നിലച്ചു. ചില്ലറ വ്യാപാരികളെ ആശ്രയിച്ചു മുന്നോട്ട് പോകുന്ന പതിനായിരക്കണക്കിന് ഇടത്തരം കച്ചവടക്കാർ ദയനീയാവസ്ഥയിലാണ്.

ഇത്തരത്തിലെ വൻ പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കാൻ സർക്കാരുകൾ തീവ്രസ്വഭാവമുള്ള പദ്ധതികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. വ്യാപാര മേഖലയിലെ നിലവിലുള്ള സ്ഥിതി മനസ്സിലാക്കാതെയാണ് ഭരണത്തിലുള്ളവർ ഉത്തരവുകൾ ഇറക്കുന്നത്. ഈ പ്രവണത ശരിയല്ല എന്നാണ് ഏകോപന സമിതി പറയുന്നത്.

എന്തായാലും നമ്മുടെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ അടിത്തറയാണ് ഈ വ്യാപാരി സമൂഹം. അവർക്കു കൊടുക്കുന്ന പാക്കേജുകൾ വാസ്തവത്തിൽ കേരള സമൂഹത്തിന്റെ നിലനിൽപ്പിനുള്ള മൃതസഞ്ജീവനിയാണ്. ഭരണത്തിലിരിക്കുന്നവരുടെ അനാസ്ഥ വലിയൊരു വിഭാഗത്തിന്റെ ഭാവിയെയാണ് ബാധിക്കുന്നത്. നാം ജാഗ്രത പുലർത്തേണ്ട സമയമാണിത്. മഹത്തായ ആശയങ്ങൾ സമയോചിതമായി ആവിഷ്കരിക്കുകയാണ് ശക്തരായ ഭരണാധികാരികളുടെ കർമ്മം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:01:48

കൊല്ലം ബോട്ട്ജെട്ടിയിൽ നിന്നുമുള്ള ജലഗതാഗതം വെറും സേവന സർവ്വീസായി തുടരുന്നു

ഒട്ടും ലാഭേഛയില്ലാതെ സർവ്വീസ്. ജലഗതാഗതം തീർത്തും നഷ്ടത്തിലാണെങ്കിലും അത് ഒരു സേവനം എന്ന നിലയിൽ നിർത്താൻ കഴിയാത്ത അവസ്ഥയിലാണ്.

കരുനാഗപ്പള്ളിയിൽ കണ്ടൈനർ ലോറിയിടിച്ച് അപകടം; ഒരാൾ മരിച്ചു

കരുനാഗപ്പള്ളിയിൽ കണ്ടൈനർ ലോറി നിയന്ത്രണം വിട്ട് അപകടത്തിൽ ഒരാൾ മരിച്ചു. പത്ര ഏജന്റായ തൊടിയൂർ സ്വദേശി 60 വയസുള്ള യൂസഫാണ് മരിച്ചത്. വെളുപ്പിന് 5 മണിയോടെയായിരുന്നു സംഭവം. പുലർച്ചെ പടനായർകുളങ്ങര ക്ഷേത്രത്തിന് സമീപം പത്രക്കെട്ടുകൾ എത്തുന്ന കടയിലേക്കാണ്...

തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അനന്തരഫലം എന്തിനെയാണ് വിഭാവന ചെയ്യുന്നത്; ജന നന്മയെ ലക്ഷ്യമാക്കിയോ?

ഈ തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അനന്തരഫലം എന്തിനെയാണ് വിഭാവന ചെയ്യുന്നത്. രാഷ്ട്രീയ മൂല്യങ്ങളെയോ അതോ വ്യക്തി മൂല്യങ്ങളെയോ ? ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ കൂടുതൽ മുൻതൂക്കം നല്കേണ്ടത് രാഷ്ട്രീയ കാര്യത്തിലാണ്. രാഷ്ട്രീയം ആകെ കലുഷിതമായിരിക്കുന്നു. LDF ഉം UDF ഉം...
00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...

Recent Comments

%d bloggers like this: