26 C
Kollam
Tuesday, November 24, 2020
Home Education കോസ്റ്റൽ ലൈബ്രറി തീർത്തും അവഗണനയിൽ

കോസ്റ്റൽ ലൈബ്രറി തീർത്തും അവഗണനയിൽ

കൊല്ലം വാടിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കോസ്റ്റൽ ലൈബ്രറി തീർത്തം അവഗണന ഏറ്റു വാങ്ങുന്നു.

അപൂർവ്വമായ ആദ്യകാല പുസ്തകങ്ങളു ടെ മാതൃകാ ലൈബ്രറി കൂടിയാണിത്. സ്വന്തമായി സ്ഥലം ഇല്ലാത്തതിനാൽ ലൈബ്രറിയുടെ വികസനം അസാധ്യമായിരിക്കുകയാണ്.

മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളായാണ് ലൈബ്രറി പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നത് . പൊതുവിഭാഗം, വനിതാ വിഭാഗം, കുട്ടികളുടെ വിഭാഗം.

ലൈബ്രറിയിൽ ഇരുപതിനായിരത്തി ധികം പുസ്തകങ്ങളുണ്ടു്. ജില്ലയിലെ ഏക അക്കാദമിക് സെൻറർ കൂടിയായിരുന്നു. 30 കളിൽ സെന്റ് ആന്റണീസ് പള്ളിയുടെ കോംപൗണ്ടിൽ ഒരു പെട്ടിക്കടയിലായിരുന്നു ലൈബ്രറിയുടെ തുടക്കം. അന്ന് വായനക്കായി ഉണ്ടായിരുന്ന പുസ്തകങ്ങൾ മതപരമായിട്ടുള്ളതായിരുന്നു. തുടർന്ന്, 40 കളുടെ കാലഘട്ടത്തിൽ ഇന്ന് ലൈബ്രറി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഭാഗത്തിന് എതിർവശത്തുള്ള സ്ഥലത്തെ കെട്ടിടത്തിലായിരുന്നു പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നത്.50കളിലാണ് ലൈബ്രറി ഇപ്പോഴുള്ള കെട്ടിടത്തിലേക്ക് മാറ്റുന്നത്.നിലവിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന “ജനറൽ സ്റ്റുഡൻസ് ലൈബ്രറി കോർണർ “, വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള കംപ്യൂട്ടർ പരിശീലനം, മറ്റു് തൊഴിൽ പരിശീലനങ്ങൾ തുടങ്ങിയവ എല്ലാം നിലച്ച അവസ്ഥയിലാണ്. ലൈബ്രറിക്ക് സ്വന്തമായി സ്ഥലമില്ലാത്തതിനാൽ സർക്കാരിന്റെ ഒരു ആനുകൂല്യവും ലഭ്യമാക്കാനാവുന്നില്ല. ലൈബ്രറി കൗൺസിലിന്റെ അംഗീകാരം നേടി A ഗ്രേഡിലാണ് ലൈബ്രറിയുടെ പ്രവർത്തനം. ഇപ്പോൾ പുസ്തകങ്ങൾ എല്ലാം പൊടിപടലങ്ങൾ കയറിയും പുറംചട്ടകൾ ഇളകിയും അലക്ഷ്യമായി അങ്ങിങ്ങായി വാരി വിതറി കിടക്കുന്ന അവസ്ഥയിലാണ്.സർക്കാർ സഹായം ലഭ്യമായെങ്കിൽ മാത്രമെ ഈ മൃതപ്രായമായ ലൈബ്രറിയെ സംരക്ഷിക്കാനാവൂ. അതിന് എത്രയും വേഗം ലൈബ്രറിക്ക് സ്വന്തമായി ഒരു സ്ഥലം കണ്ടെത്തുകയാണ് വേണ്ടത്.ആദ്യകാലങ്ങളിലെ കിട്ടാൻ പ്രയാസമുള്ള ഏറെ പുസ്തകങ്ങൾ ഈ ലൈബ്രറിയിൽ ഉണ്ടെന്നുള്ളതാണ് എടുത്തുപറയത്തക്ക പ്രത്യേകത.കുത്തക പാട്ടമായി ലഭിച്ച ലൈബ്രറിയുടെ സ്ഥലം സ്വന്തമായി പതിച്ച് നല്കി ലൈബ്രറിയെ സംരക്ഷിക്കണമെന്നാണ് പൊതുവെയുള്ള ആവശ്യം. ലൈബ്രറിയിൽ മൊത്തത്തിൽ രണ്ടായിരത്തി എണ്ണൂറ്റി അറുപത്തിയൊന്ന് അംഗങ്ങളാളുള്ളത്.

30 പേർ അടങ്ങുന്ന പൊതു കമ്മിറ്റിയും 10 പേർ അടങ്ങുന്ന എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റിയുമാണ് ലൈബ്രറിയുടെ പ്രവർത്തനത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നത്.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: