32 C
Kollam
Wednesday, November 25, 2020
Home Regional Religion & Spirituality ശബരിമലയുടെ പവിത്രത അശുദ്ധമാക്കരുത്

ശബരിമലയുടെ പവിത്രത അശുദ്ധമാക്കരുത്

ശബരിമല സ്ത്രീ പ്രവേശന വിഷയവുമായി “ഹരിവരാസനം ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റ് “മുഖ്യ കാര്യദർശിയും ഹരിവരാസനം എഴുതിയ കോന്നകത്ത് ജാനകി അമ്മയുടെ മകളുമായ ബാലാമണി അമ്മ ഹരിവരാസന ആലാപന യജ്ഞം നടത്തുവാൻ എല്ലാ ഭക്തരോടും ഭക്തി പുരസരം ആവശ്യപ്പെടുന്നു.
കലിയുഗത്തിന്റെ ഭഗവാനായ ശബരിമല ശ്രീഅയ്യപ്പന്റെ കോപമണ് ഇന്ന് നാം കാണുന്നത്. ഇത് മനുഷ്യമനസ്സുകളിലേക്കും വ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നു .കോടതിയോടും സർക്കാരിനോടും പരാതിക്കുള്ള സമയം നമ്മുക്ക് തിരെയില്ല. നൂറ്റാണ്ടുകളായി നില നിൽക്കുന്ന ആചാരങ്ങൾ പാലിക്കുക തന്നെ വേണം 1923-ൽ അമ്മ ഹരിവരാസനം ഏഴുതുമ്പോൾ മുപ്പത് വയസ്റ്റായിരുന്നു. അമ്മയുടെ അച്ചൻ അനന്ത കൃഷ്ണ അയ്യർ ശബരിമല മേൽ ശാന്തിയുമായിരുന്നു. ആ കാലത്ത് പോലും മല കയറി അശുദ്ധമാക്കാൻ ആരും തന്നെ തയ്യാറായിട്ടില്ല മുത്തച്ചന്റെ കൈവശം പേരു പോലും എഴുതാതെ കാണിക്കയായി ഹരിവരാസനം നടയിൽ സമർപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. എല്ലാം അയ്യപ്പനിൽ സമർപ്പിക്കുക. ഭഗവാന്റെ കോപം ശമിപ്പിക്കാൻ ഹരിവരാസന ആലാപനം അല്ലാതെ മറ്റൊന്നില്ല. നടയിൽ ഹരിവരാസനം ആലപിക്കുമ്പോൾ ആ തണുപ്പിൽ പ്രകൃതി പോലും നിശ്ചലമാകുന്ന അവസ്ഥ മനസ്സിലാക്കുക. കലുക്ഷിതമായി നിൽക്കുന്ന മാനവരാശികളുടെ മനസ്സുകളിലും സ്പർദയും കോപവും മാറി ശാന്തിയും സമാധാനവും ഉണ്ടാകട്ടെ എന്ന് പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു. അവരവരാൽ കഴിയുന്ന പോലെ വീടുകളിലും ക്ഷേത്രങ്ങളിലും ഭക്തജനങ്ങൾ കൂടുന്ന ഇടങ്ങളിലും ഹരിവരാസനം ആലപിക്കാൻ താല്പര്യപ്പെടുന്നു.          താഴെ കാണുന്ന വീഡിയോ സന്ദർശിക്കുക:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: