28 C
Kollam
Wednesday, November 25, 2020
Home Regional Religion & Spirituality ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തനത്തിൽ ക്ഷേത്രം മാതൃക

ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തനത്തിൽ ക്ഷേത്രം മാതൃക

കൊട്ടരക്കര കിഴക്കേക്കര  അമ്മുമ്മക്കാവ്ഭഗവതി ക്ഷേത്രത്തില്‍ നടന്ന കാരുണ്യോല്‍സവം  ഏവര്‍ക്കും മാതൃകയായി.  ആഡംബരങ്ങളും ചെലവും  കുറച്ചു ആലംബഹീനരായ രോഗികള്‍ക്ക് ചികിത്സാസഹായം  നല്‍കിയാണ്‌ അമ്മൂമ്മക്കാവ് ഭഗവതിക്ഷേത്രം മറ്റു ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ക്ക് മാതൃകയായത്. ക്ഷേത്രോപദേശക സമിതിയും, ക്ഷേത്രം ട്രസ്റ്റും സംയുക്തമായാണ് ഈ പദ്ധതിക്ക് തുടക്കമിട്ടത്.

ദൈവാരാധനയോടൊപ്പം സഹജീവിയോടുള്ള കാരുണ്യവും, സഹായ മനസ്കതയുമാണ് ഭക്തിയുടെ അടിസ്ഥാനം എന്ന ആശയം സമൂഹത്തിലെത്തിക്കുക എന്ന ഉദ്ദേശത്തോടെയാണ് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മുതല്‍ അമ്മൂമ്മക്കാവ് ക്ഷേത്രം ട്രസ്റ്റും ക്ഷേത്രോപദേശക സമിതിയും സംയുക്തമായി ഈ ജീവകാരുണ്യ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങൾ ആരംഭിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ ഉത്സവത്തില്‍ വൃക്ക തകരാറിലായ നിര്‍ധന യുവതിയായ സനിജ്യ കൃഷ്ണനു 55,000/- രൂപ ചികില്‍സാസഹായം നല്‍കിയാണ്‌ പദ്ധതിക്കു തുടക്കമിട്ടത്. തുടര്‍ന്ന് 5 പേര്‍ക്കു യഥാക്രമം  50000രൂപ വീതം ചികിത്സാസഹായം നല്‍കിയിരുന്നു. ആഘോഷങ്ങള്‍ക്കും ആര്‍ഭാടങ്ങള്‍ക്കുമായി നാം പണം  ചിലവാക്കുമ്പോള്‍ അതില്‍ ഒരംശം നിര്‍ധനരായ രോഗികള്‍ക്ക് നല്‍കുന്നതാണ് യഥാര്‍ത്ഥ ദൈവീകം എന്ന് മാനേജിംഗ് ട്രസ്റ്റീ രഞ്ജിത് ആര്‍ നായര്‍ പറഞ്ഞു.

ക്ഷേത്രോപദേശക സമിതി അംഗങ്ങളായ ജയകുമാര്‍,  ഷിജിന്‍, അനില്‍കുമാര്‍, പ്രശാന്ത്‌, തുടങ്ങിയവര്‍ പങ്കെടുത്തു.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: