26 C
Kollam
Tuesday, November 24, 2020
Home Education തങ്കശ്ശേരി മൗണ്ട് കാർമൽ സ്കൂളിലെ കുട്ടികളുടെ ശുചീകരണ യജ്ഞം

തങ്കശ്ശേരി മൗണ്ട് കാർമൽ സ്കൂളിലെ കുട്ടികളുടെ ശുചീകരണ യജ്ഞം

തങ്കശ്ശേരി മൌണ്ട് കാര്‍മ്മല്‍ ആന്ഗ്ലോഇന്ത്യന്‍ ഗേള്‍സ്‌ ഹൈസ്കൂളിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ മാലിന്യ മുക്ത കേരളം സുന്ദര കേരളം-2018 ന്‍റെ ഭാഗമായി മാലിന്യ നിര്‍മ്മാര്‍ജ്ജന യജ്ഞം നടത്തി. സ്കൂളിന്റെ മുന്നില്‍ നിന്നും വാടി തീരദേശത്തുള്ള വഴികള്‍ വരെ വിദ്യാര്‍ഥിനികള്‍ വൃത്തിയാക്കി. 102 ഓളം കുട്ടികള്‍ യജ്ഞത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു.

അഞ്ചു മുതല്‍ എട്ടാം ക്ലാസ് വരെയുള്ള വിദ്യാര്‍ഥിനികളാണു അദ്ധ്യാപകരോടൊപ്പം മാലിന്യനിര്‍മ്മാര്‍ജ്ജന യജ്ഞത്തില്‍ പങ്കെടുത്തത്. കായിക ക്ഷമതയില്‍ മുന്നിട്ടു നിന്ന കുട്ടികളാണ് വൃത്തിയാക്കലിന്റെ ഭാഗഭാഗായത്. ഒരു കിലോമീറ്ററോളം നീളത്തിലുള്ള റോഡിന്റെ ഇരുവശങ്ങള്‍ വിദ്യാര്‍ഥിനികള്‍ വൃത്തിയാക്കി. കൂടാതെ, വാടിയില്‍ ബസ്‌വേ ടെര്‍മിനലിനോടടുപ്പിച്ചുള്ള ഭാഗങ്ങളും, തീരദേശത്തെ മാലിന്യങ്ങളും ഇവര്‍ പ്രത്യേകം സംഭരിച്ചു വൃത്തിയാക്കി.

കുട്ടികളില്‍ കുട്ടിക്കാലത്ത് തന്നെ ഇങ്ങനെ ഒരു അവബോധം നല്‍കുന്നത് അവരുടെ ശുചീകരണ മനോഭാവത്തില്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തുമെന്ന് മാലിന്യ നിര്‍മ്മാര്‍ജ്ജന യജ്ഞത്തിനു നേതൃത്വം നല്‍കിയ അദ്ധ്യാപിക ഷൈല ജര്‍മ്മന്‍ പറഞ്ഞു.ശുചീകരണ ബോധം വളര്‍ന്നാല്‍ അത് സമൂഹത്തില്‍ തന്നെ മാറ്റങ്ങള്‍ക്കു ഇടവരുത്തും.കുട്ടികളുടെ ലക്ഷ്യബോധത്തില്‍ പoനത്തോടൊപ്പം ഇത്തരം സംരംഭങ്ങളും ഒരുക്കുന്നത് വ്യക്തിത്വ വളര്‍ച്ചക്ക് ഇടവരുത്തുമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

പരിസരം ശുചീകരിക്കേണ്ടത് ഏവരുടെയും കര്‍ത്തവ്യമാണെന്ന് വിദ്യാര്‍ഥിനിയായ  അഥിതി പറഞ്ഞു. അതിന്റെ ആവശ്യകത മറ്റെന്തിനെക്കാളും മുന്നിട്ടു നില്‍ക്കുന്നു; പ്രത്യേകിച്ചും ആരോഗ്യത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍. ഇങ്ങനെയുള്ള സംഭവങ്ങള്‍ ഏറെ ശുഭ പ്രതീക്ഷയും നന്മകളുടെ ഭാഗമാണെന്നും അഥിതി പറഞ്ഞു.

പ്രഥമ അദ്ധ്യാപിക സിസ്റ്റര്‍ എല്‍സി പോള്‍, അദ്ധ്യാപികമാരായ ക്ലാരമ്മ പയസ്, സുശീല, ശര്‍മ്മിള, വിദ്യാര്‍ഥിനികളായ ആഷ്ന, ബെന്‍സി, എന്നിവരും മാലിന്യ നിര്‍മ്മാര്‍ജ്ജന   യജ്ഞത്തിനു നേതൃത്വം നല്‍കി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: