31 C
Kollam
Monday, November 30, 2020
Home News പ്രവാസി മലയാളികൾ സമ്പദ് ഘടനയുടെ നട്ടെല്ല്

പ്രവാസി മലയാളികൾ സമ്പദ് ഘടനയുടെ നട്ടെല്ല്

ഇന്നെത്തെ ചിന്താവിഷയം

കൊവിഡിന്റെ ദുരന്തങ്ങൾ കെട്ടടങ്ങാതെ ഭീഷണിയായി തുടരുന്ന വേളയിലാണ് ഗൾഫിൽനിന്നും പതിനായിരക്കണക്കിന് പ്രവാസികൾ കേരളത്തിലേക്ക് മടങ്ങി വരുന്നത്. കേരളത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക മേഖലയുടെ അടിത്തറ കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിൽ പ്രവാസി മലയാളികൾ കാണിച്ച മികവ് ആരും വിസ്മരിക്കുന്നില്ല. എന്നാൽ അവർ തിരിച്ചു വരുമ്പോൾ കേരളത്തിലുള്ളവർ പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന ഭീതിയും അങ്കലാപ്പും നമ്മെ വിഷമവൃത്തത്തിൽ ആക്കുന്നു. അവർ കഷ്ടപ്പെട്ട് മരുഭൂമിയിൽനിന്ന് വാരിക്കോരി അയച്ച പണം കൈപ്പറ്റി ആഘോഷിച്ചവർതന്നെ അവരെ സംശയദൃഷ്ടിയോടെ കാണുകയാണ്. ഇത് അംഗീകരിക്കാനാവില്ല. തങ്ങളുടെ വളർച്ചക്കും വികസനത്തിനും ഒപ്പം നിന്നവൻ കൊറോണയുമായി കടന്നു വരികയാണോ എന്നാണ് അവരിൽ ചിലർ ചിന്തിക്കുന്നത്. പ്രവാസികളെ നാം ഇരുകൈകളും നീട്ടി സ്വീകരിക്കുകയാണ് വേണ്ടത്. അവരെ സർക്കാർ പറയുന്നപോലെ ക്വാറന്റയിൻ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ പാർപ്പിച്ചു രോഗമില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കി വീട്ടിലേക്ക് ആനയിക്കേണ്ടത് നമ്മുടെ കടമയാണ്. അവരിൽ നമ്മുടെ അച്ഛനുണ്ടാകാം, അമ്മയുണ്ടാകാം. മകനുണ്ടാകാം, മകളുണ്ടാകാം, സഹോദരനും സഹോദരിയുമുണ്ടാകാം. മരുമകനുണ്ടാകാം. തൊഴിൽനഷ്ടം പരിഹരിക്കാനുള്ള വഴികൾ നാം കണ്ടെത്തണം. അല്ലാതെ വിദ്വേഷത്തിന്റെ മാറാലകൾ സൃഷ്ടിച്ച് നാം അവരെ മാറ്റി നിർത്തുകയല്ല വേണ്ടത്. നമ്മുടെ വിശ്വാസങ്ങൾ ഭദ്രമായാലേ പ്രവാസികളെ മുഖ്യധാരയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ നമുക്കാവൂ. അതിനാൽ പൂർണമനസ്സോടെ അവരെ സ്വീകരിക്കാൻ നാം തയ്യാറാകണം. അതാകട്ടെ ഇന്നത്തെ പ്രാഥമിക പാഠം.

– ഡി ജയകുമാരി

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:01:48

കൊല്ലം ബോട്ട്ജെട്ടിയിൽ നിന്നുമുള്ള ജലഗതാഗതം വെറും സേവന സർവ്വീസായി തുടരുന്നു

ഒട്ടും ലാഭേഛയില്ലാതെ സർവ്വീസ്. ജലഗതാഗതം തീർത്തും നഷ്ടത്തിലാണെങ്കിലും അത് ഒരു സേവനം എന്ന നിലയിൽ നിർത്താൻ കഴിയാത്ത അവസ്ഥയിലാണ്.

കരുനാഗപ്പള്ളിയിൽ കണ്ടൈനർ ലോറിയിടിച്ച് അപകടം; ഒരാൾ മരിച്ചു

കരുനാഗപ്പള്ളിയിൽ കണ്ടൈനർ ലോറി നിയന്ത്രണം വിട്ട് അപകടത്തിൽ ഒരാൾ മരിച്ചു. പത്ര ഏജന്റായ തൊടിയൂർ സ്വദേശി 60 വയസുള്ള യൂസഫാണ് മരിച്ചത്. വെളുപ്പിന് 5 മണിയോടെയായിരുന്നു സംഭവം. പുലർച്ചെ പടനായർകുളങ്ങര ക്ഷേത്രത്തിന് സമീപം പത്രക്കെട്ടുകൾ എത്തുന്ന കടയിലേക്കാണ്...

തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അനന്തരഫലം എന്തിനെയാണ് വിഭാവന ചെയ്യുന്നത്; ജന നന്മയെ ലക്ഷ്യമാക്കിയോ?

ഈ തദ്ദേശ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ അനന്തരഫലം എന്തിനെയാണ് വിഭാവന ചെയ്യുന്നത്. രാഷ്ട്രീയ മൂല്യങ്ങളെയോ അതോ വ്യക്തി മൂല്യങ്ങളെയോ ? ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ കൂടുതൽ മുൻതൂക്കം നല്കേണ്ടത് രാഷ്ട്രീയ കാര്യത്തിലാണ്. രാഷ്ട്രീയം ആകെ കലുഷിതമായിരിക്കുന്നു. LDF ഉം UDF ഉം...
00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...

Recent Comments

%d bloggers like this: