30 C
Kollam
Tuesday, November 24, 2020
Home Regional Astrology ഗണകർ അവഗണിക്കപ്പെടുന്നു

ഗണകർ അവഗണിക്കപ്പെടുന്നു

ഗണകസമുദായത്തെ അവഗണിക്കുന്നു.
കേരളത്തിലെ കളരിപ്പണിക്കർ, ഗണകൻ, കണിശൻ, കളരിക്കുറുപ്പ് തുടങ്ങിയ വിവിധ പേരുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന അവാന്തരവിഭാഗങ്ങളെ ഒന്നിച്ചു നിർത്തി 1995 ൽ രൂപീകരിച്ച സംഘടനയാണ് ” കളരിപ്പണിക്കർ ഗണക കണിശസഭ “. അന്നു മുതൽ ഇന്നുവരെ സമുദായ ഉന്നമനത്തിനായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന സംഘടന നൂറ് കണക്കിന് നിവേദനങ്ങളാണ് സർക്കാരിൽ സമർപ്പിച്ചിട്ടുളളത്. അപ്പോഴെല്ലാം കാലാകാലങ്ങളായി മാറി വരുന്ന സർക്കാരുകൾ ഇവരുടെ ആവശ്യങ്ങൾക്കെതിരെ പുറംതിരിഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന സമീപനമാണ് നടത്തുന്നതെന്ന് പറയുന്നു. നിലവിലെ സംവരണ മാനദണ്ഡങ്ങൾ തിരുത്തിയെഴുതി ന്യൂനപക്ഷ വിഭാഗമായ ഗണകസമുദായത്തിന് കൂടി വിദ്യാഭ്യാസ തൊഴിൽ മേഖലകളിൽ സംവരണം ലഭ്യമാകത്തക്ക വിധത്തിൽ നിയമനിർമ്മാണം നടത്തേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്.

നൂറ്റാണ്ടുകൾക്ക് മുമ്പേ സാക്ഷര കേരളത്തിന്റെ നിർമ്മാണത്തിൽ പ്രധാന പങ്കുവഹിച്ച് കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ ഹൃദയങ്ങളിലേക്ക് അക്ഷരാമൃതം എന്ന കൊടുത്ത നിലത്തെഴുത്താശാൻമാർ ഉൾപ്പെട്ട വിഭാഗമാണ് ഗണകസമുദായം. പക്ഷേ ഈ വിഭാഗത്തിന് കോളേജോ ,സ്കൂളോ മറ്റ് യാതൊരു വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളോ, അനുവദിച്ചു തന്നിട്ടില്ല.അവർക്കൊപ്പം നിന്നതോ പിന്നിൽ നിന്നതോ ആയ മറ്റ് പല സമുദായങ്ങൾക്കും മാറി മാറി വന്ന സർക്കാരുകൾ പലതും അനുവദിച്ചു കൊടുത്തപ്പോൾ ഗണകസമുദായം മാത്രം എല്ലായിടത്തും തഴയപ്പെട്ടതായി ആരോപിക്കുന്നു.

ഗണകന്റെ പാരമ്പര്യ കുലത്തൊഴിലായ ജ്യോതിഷത്തെ മറ്റ് പല സമുദായങ്ങളും കച്ചവട മന:സ്ഥിതിയോടെ ഉപയോഗിച്ചതു മൂലം വലിയ പ്രതിസന്ധിയിലൂടെയാണ് ഗണകന്റെ കുലത്തൊഴിൽ കടന്നു പോകുന്നത്. ദുർമന്ത്രവാദം, ആഭിചാരം മുതലായവ പറഞ്ഞ് ആളുകളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ച് ദുർമാർഗ്ഗങ്ങളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി പിടിക്കപ്പെട്ട എല്ലാ ജ്യോത്സൻമാരും മറ്റ് സമുദായങ്ങളിൽ നിന്നും കടന്നു വന്നവരാണ്. യാതൊരുവിധ ലാഭേച്ഛയും കൂടാതെ ജനനന്മയ്ക്ക് വേണ്ടി മാത്രമാണ് ഞങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. ഗണകസമുദായത്തിൽ മാത്രം ഉൾപ്പെട്ട ജ്യോത്സ്യൻമാർക്ക് ക്ഷേമനിധി പെൻഷൻ അനുവദിച്ചു കൊണ്ട് മുൻകാല സർക്കാർ ജ്യോതിഷത്തിൽ ഗണകന്റെ അധികാരികതയ്ക്ക് അടിവര ഇട്ടിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ മറ്റ് സമുദായങ്ങൾ ജ്യോതിഷത്തെ മോശമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുക വഴി അന്ധവിശ്വാസ നിർമ്മാർജ്ജന ബില്ലെന്ന നീരാളിയുടെ ആക്രമണത്തെ നേരിടേണ്ടി വരുന്നതും ഗണകനാണെന്നു പറയുന്നു.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

00:04:23

ഓണാട്ട് കരയും ഓച്ചിറയും; സംസ്ക്കാരത്തിന്റെ സംസ്കൃതി

അപൂര്‍വ്വതയുള്ള സ്ഥലമാണ് ഓച്ചിറ. ശ്രീ കോവിലും നാലമ്പലവും ബലിക്കല്ലുകളും മറ്റുമുള്ള ഷഡ്ഡാധാര പ്രതിഷ്ട്ടകളോട് കൂടിയ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ രൂപം കൊള്ള്ന്നതിനു   മുമ്പ് കാവുകളായിരുന്നു കേരളത്തില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സര്‍പ്പങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായിരുന്നു കാവുകള്‍.ഭഗവതിക്കും ശാസ്താവിനും വേട്ടയ്ക്കൊരു മകനുമെല്ലാം...
00:22:42

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി;17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷനിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ സ്ഥാനാർത്ഥി. 17-ാം ഡിവിഷനായ കടപ്പാക്കടയിലെ BJP സ്ഥാനാർത്ഥി. ജയിച്ച് വന്നാൽ ഡിവിഷനിൽ കൂടുതൽ വികസനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. വിജയത്തിൽ ശുഭാബ്ദി വിശ്വാസം

മണ്ഡല കാലം വരവായി; ശബരിമലയിൽ ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ പ്രവേശനം

ഒരു മണ്ഡല കാലം കൂടി വരവായി. ശബരിമല നട തുറന്നു. ഭക്തർക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ(16.11.20) പ്രവേശനം. മുൻകൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യുന്ന ആയിരം പേർക്ക് ദർശനാനുമതി. ശനിയും ഞായറും രണ്ടായിരമാകും. തീർത്ഥാടകർക്ക് കർശന നിയന്ത്രണമാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. സന്നിദ്ധാനത്തോ പമ്പയിലോ തങ്ങാൻ അനുമതിയില്ല. പുണ്യ...
00:02:56

കൊല്ലം കോർപ്പറേഷന്റെ ബീച്ചിനോട് ചേർന്നുള്ള ഗാന്ധി പാർക്ക് എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും നാശം നേരിട്ടു കഴിഞ്ഞു; എല്ലാ കളിക്കോപ്പുകളും സ്ഥാപനങ്ങളും ദയനീയ അവസ്ഥയിൽ

കോവിഡിന്റെ വരവോടെ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് ഗാന്ധി പാർക്കിൽ പ്രവേശനം നിരോധിച്ചതോടെ പാർക്ക് മൊത്തത്തിൽ അടച്ചിടുകയായിരുന്നു. പിന്നീട്, മാസങ്ങൾ പിന്നിട്ടതോടെ പാർക്കിലെ എല്ലാ വിനോദ ഘടകങ്ങളും ഏറ്റവും ദയനീയമായ അവസ്ഥയിൽ നാമാവശേഷമായി

Recent Comments

%d bloggers like this: